Các bước thiết kế nội thất bạn nên biết

Thảo luận trong 'Nội thất' bắt đầu bởi victory355, 12/9/17.

1. THÔNG BÁO: Xét link Dofollow miễn phí đợt 1 năm 2017

Dismiss Notice
  1. victory355

victory355 Nofollow User

phong ngu dep là mà chúng ta ngả lưng sau một ngày làm việc vất vả, mệt nhọc, vì thế phải thiết kế nội thất phòng ngủ thế nào để tạo cho ta một giấc ngủ ngon lành và an lành. Đến với thiết kế nội thất Vạn Lộc Phát- chuyên thiết kế nội thất chung cư bạn sẽ có được một phòng ngủ với nội thất yêu thích và phù hợp với không gian nhà bạn.
    Bạn là người có tính cách như thế nào, bạn muốn sáng tạo phòng ngủ theo sở thích của mình. Bạn sẽ phải lên ý tưởng cho phòng ngủ của bạn về những vấn đề sau:

Tường nên sơn màu gì hay là dùng giấy dán tường hay ốp đá.

Tủ quần áo to hay nhỏ, kiểu dáng, chất liệu

Giường kiểu dáng như thế nào

Gương tròn hay gương vuông

Bàn trang điểm nhiều ngăn hay ít ngăn

Rèm cửa màu gì

Trong phòng có thêm phụ kiện gì…

Hãy nghĩ cho mình một phòng ngủ tạo ra được tâm trạng mà bạn muốn như thanh tịnh, tươi vui, năng động…

Bạn không cần phải trang trí quá nhiều thứ lên tường nhà bạn, bạn cần phải làm theo phong cách mà bạn muốn là điều quan trọng nhất. Để có được sự lựa chọn hợp lý cho bức tường nhà bạn thì không phải là điều dễ dàng. Cho nên tốt hơn hết là bạn nên chọn sơn hoặc giấy dán tường trước khi thực hiện những công việc khác, như vậy bạn có thể sử dụng màu sắc mà bạn yêu thích và chọn nội thất cho hợp lý.
    Bạn rất bận rộn cho nên việc ra ngoài nhiều và không thể trang trí xong một phòng cho một lần đi. Vậy bạn hãy nhìn vào từng đồ đạc trong phòng ngủ của mình với đôi mắt tươi mới và quyết định những gì phù hợp nhất với . Những thứ có thể sử dụng lại, một số nên bỏ đi thì bạn cứ bỏ đi, và một số phần bạn muốn thay đổi thì bạn cứ thay đổi.

Bạn hãy đo lại tất cả chiều rộng và chiều dài của phòng ngủ và khoảng cách giữa cửa sổ và số đo của các cửa sổ. Từ những số đo đó bạn quyết định kích thước đồ nội thất sẽ phù hợp với phòng ngủ của bạn. Nếu bạn nghĩ đến việc sử dụng một chiếc giường cỡ lớn, nhưng bạn lại còn phải để không gian cho những chiếc tủ quần áo và chỗ ngồi, đây là lúc mà bạn cần thời gian để suy nghĩ về cái gì là quan trọng đối với bạn.

Bạn nên sử dụng số đo mà bạn có của phòng ngủ sau đó vào các công cụ trang trí online, offline hoặc bạn phác thảo ra giấy để sắp xếp đồ nội thất trong trí tưởng tượng của mình như thế bạn sẽ có được nội thất phòng ngủ mà bạn mong muốn.

Tags: